ขอคำแนะนำในการก่อสร้างระบบบำบัดน้ำเสียแบบ Biogas

สอบถามข้อมูลต่างๆที่คุณอยากรู้เกี่ยวกับสถาบันฯ

Moderator: icezyburg

กฎการใช้บอร์ด
1. กรุณาใช้ถ้อยคำที่สุภาพ และไม่กระทบถึงสถาบันอันเป็นที่เคารพ
2. ทุกคำตอบหรือข้อคิดเห็น จะถูกบันทึก IP Address ไว้เสมอ เพื่อใช้ในการอ้างอิงผู้ตอบ
3. เว็บมาสเตอร์ขอสงวนสิทธิ์ในการลบความคิดเห็น โดยไม่ต้องแจ้งเหตุผลใดๆ

ขอคำแนะนำในการก่อสร้างระบบบำบัดน้ำเสียแบบ Biogas

โพสต์โดย Teerawut » อังคาร 10 ก.ค. 2012 1:44 am

เนื่องกระผมประกอบธุระกิจโรงงานผลิตเส้นก๋วยเตี๋ยว มีความประสงค์ที่จะก่อสร้างระบบบำบัดน้ำเสียของโรงงานใหม่ โดยอยากใช้เป็นแบบ Biogas เพื่อป้องกันปัญหาเรื่องกลิ่นเหม็นและนำแก๊สที่ได้มาใช้ในส่วนของ Boiler

ปล. กระผมเคยไปติดต่อที่อุตสาหกรรมจังหวัดที่ภูมิลำเนาแล้ว เค้าแจ้งว่าต้องได้รับการออกแบบจากผู้เชี่ยวชาญพร้อมกับมีการรับรองจากวิศวกรสิ่งแวดล้อมก่อนถึงจะดำเนินการก่อสร้างได้ ไม่ทราบว่าทางสถาบัน ฯ มีบริการด้านนี้ด้วยไหมครับ หรือทางกระผมต้องติดต่อที่ใดได้บ้างครับ ( เนื่องจากทางเจ้าหน้าที่กรมโรงงานเข้าตรวจโรงงานแล้วแจ้งให้ดำเนินการโดยเร่งด่วน ไม่งั้นโดนสั่งปิด ) ขอบคุณครับ.......
Teerawut

Re: ขอคำแนะนำในการก่อสร้างระบบบำบัดน้ำเสียแบบ Biogas

โพสต์โดย admin » อังคาร 10 ก.ค. 2012 11:41 am

สามารถให้ข้อมูลและติดต่อเข้าร่วมโครงการได้ที่ คุณเพ็ญนภา โทร.0-5394-2007-9 ต่อ 311
admin
Administrator

Re: ขอคำแนะนำในการก่อสร้างระบบบำบัดน้ำเสียแบบ Biogas

โพสต์โดย Rommel7 » พฤหัสฯ. 08 ส.ค. 2013 3:10 pm

แถวบ้านกำลังน้ำเสียพอดีเลย
Rommel7

ย้อนกลับไปยัง ถาม-ตอบ